213305ENGLISH FOR CAREERS
ภาษาอังกฤษเพื่อการทำงาน
สังกัดสำนักวิชาเทคโนโลยีสังคม, ภาษาต่างประเทศ
หน่วยกิต3 (3-0-6)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เงื่อนไขรายวิชา: 213204 หรือ
203204
รายวิชาต่อเนื่อง:224359
รายวิชาเทียบเท่า:213305, 203305
เลือก ปีการศึกษา: 2 / 2562 
รายชื่อ  
รายชื่อ(เพื่อความรวดเร็วควรกด Save ลงเครื่องแล้วเปิดไฟล์)  

 -
ปริญญาตรี
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร10:00-12:00B1112BC40391W    
  ศุกร์08:00-09:00B1112BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์มันตา หนุนภักดี
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-0-40
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1212
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1213
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1214
  02 อังคาร10:00-12:00B1114BC40400W    
  ศุกร์08:00-09:00B1114BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์ ดร.สิรินทร ศรีโพธิ์
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-1-39
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1212
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1213
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1214
  03 อังคาร10:00-12:00B1116BC40400W    
  ศุกร์08:00-09:00B1116BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Jason Robert Biscombe
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-1-39
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1208
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1212
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1213
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1214
  04 อังคาร15:00-16:00B1112BC40382W    
  พฤหัสบดี13:00-15:00B1112BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Daniel Yates
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-14-26
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1208
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1209
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1211
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1212
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1213
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1214
  05 อังคาร15:00-16:00B1114BC40400W    
  พฤหัสบดี13:00-15:00B1114BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-29-11
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1208
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1211
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1212
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1213
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1214
  06 อังคาร15:00-16:00B1116BC40400W    
  พฤหัสบดี13:00-15:00B1116BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Michael Sinclair Scott
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-2-38
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1211
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1212
  07 จันทร์16:00-17:00B1112BC40400W    
  พุธ15:00-17:00B1112BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-7-33
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1208
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1209
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1211
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1212
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1215
  08 จันทร์16:00-17:00B1114BC40400W    
  พุธ15:00-17:00B1114BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Lilibeth Lago Kantola
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-38-2
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1114
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1208
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1209
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1211
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1212
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1214
  09 จันทร์08:00-09:00B1112BC40400W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00B1112BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Kenneth Ray Wingate
สำรองสำหรับ:สำนักวิชาแพทยศาสตร์ ปี 2 ขึ้นไป40-40-0
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1215
หมายเหตุ: สำหรับนศ.ปี 2 แพทย์
  10 จันทร์08:00-09:00B1114BC40400W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00B1114BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Daniel Yates
สำรองสำหรับ:สำนักวิชาแพทยศาสตร์ ปี 2 ขึ้นไป40-40-0
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1112
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1215
หมายเหตุ: สำหรับนศ.ปี 2 แพทย์
  11 จันทร์08:00-09:00B1116BC40346W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00B1116BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Michael Sinclair Scott
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-0-40
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1208
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1209
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1211
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1212
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1213
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1214
  12 จันทร์08:00-09:00B1118BC41410W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00B1118BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Peter Thompson
สำรองสำหรับ:สำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ ปี 2 ขึ้นไป41-25-16
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1112
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1114
หมายเหตุ: สำหรับนศ.ปี 2 ทันตแพทย์
  13 จันทร์08:00-09:00B1120BL40400W    
  พุธ08:00-10:00B1120BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Lilibeth Lago Kantola
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-1-39
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1209
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1212
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1214
  14 จันทร์08:00-09:00B1125BL40400W    
  พุธ08:00-10:00B1125BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
รองศาสตราจารย์ ดร.อัญชลี วรรณรักษ์
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-4-36
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1208
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1209
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1214
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1215
  15 จันทร์08:00-09:00B1134BL40391W    
  พุธ08:00-10:00B1134BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉราวรรณ บุรีภักดี
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-4-36
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1208
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1209
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1212
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1213
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1214
  16 จันทร์16:00-17:00B1116BL37361W    
  พุธ15:00-17:00B1116BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์ ดร.พีรศักดิ์ สิริโยธิน
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-29-11
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1114
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1208
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1209
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1211
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1212
  17 จันทร์16:00-17:00B1118BC40382W    
  พุธ15:00-17:00B1118BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อานนท์ ไชยสุริยา
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-34-6
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1208
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1209
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1211
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1212
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1214
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1215
  18 จันทร์08:00-09:00B1202BC40391W    
  พุธ08:00-10:00B1202BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์ ดร.สุขสรรพ์ ศุภเศรษฐเสรี
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-16-24
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1112
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1114
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1208
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1209
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1211
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1212
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1214
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1215
  19 พุธ14:00-15:00B1125BC40355W    
  ศุกร์10:00-12:00B1119BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Jason Robert Biscombe
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-0-40
สอบประจำภาค: 20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1114
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1208
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1209
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1211
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1212
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1213
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1214
20 ก.พ. 2563 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1215
Course Description

หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  B = วิชาเสริมพื้นฐาน  E = วิชาเลือกเฉพาะสาขา  F = วิชาเลือกเสรี  M = วิชาพื้นฐาน  W = วิชาบังคับ  X = - ยังไม่กำหนด
   
      
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact : ศูนย์บริการการศึกษา อาคารเรียนรวม 2 ทุกวันทำการ เวลา 8.30-16.30 น.