213305ENGLISH FOR CAREERS
ภาษาอังกฤษเพื่อการทำงาน
สังกัดสำนักวิชาเทคโนโลยีสังคม, ภาษาต่างประเทศ
หน่วยกิต3 (3-0-6)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เงื่อนไขรายวิชา: 213204 หรือ
203204
รายวิชาต่อเนื่อง:224359
รายวิชาเทียบเท่า:213305, 203305
เลือก ปีการศึกษา: 2 / 2561 
รายชื่อ  
รายชื่อ(เพื่อความรวดเร็วควรกด Save ลงเครื่องแล้วเปิดไฟล์)  

 -
ปริญญาตรี
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร10:00-12:00B1112BC40400W    
  ศุกร์08:00-09:00B1112BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
นายGordon John Buist
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-1-39
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5205
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5206
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5207
  02 อังคาร10:00-12:00B1114BC40400W    
  ศุกร์08:00-09:00B1114BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Lilibeth Lago Kantola
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-0-40
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5206
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5207
  03 อังคาร10:00-12:00B1116BC40400W    
  ศุกร์08:00-09:00B1116BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
นางสาวรสอุบล วีระชัยรัตนา
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-16-24
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5201
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5202
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5203
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5204
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5205
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5206
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5207
  04 อังคาร15:00-16:00B1112BC40391W    
  พฤหัสบดี13:00-15:00B1112BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์กมร บุตรแสง
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-0-40
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5201
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5202
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5204
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5205
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5206
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5207
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5209
  05 อังคาร15:00-16:00B1114BC40391W    
  พฤหัสบดี13:00-15:00B1114BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-0-40
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5201
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5204
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5205
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5206
  06 อังคาร15:00-16:00B1116BC40400W    
  พฤหัสบดี13:00-15:00B1116BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์ ดร.พีรศักดิ์ สิริโยธิน
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-0-40
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5201
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5204
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5205
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5206
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5210
  07 จันทร์16:00-17:00B1112BC40391W    
  พุธ15:00-17:00B1112BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์ ดร.จิตพนัส สุวรรณเทพ
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-0-40
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5201
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5202
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5203
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5204
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5209
  08 จันทร์16:00-17:00B1114BC40400W    
  พุธ15:00-17:00B1114BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Kenneth Ray Wingate
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-0-40
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5202
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5203
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5204
  09 จันทร์08:00-09:00B1112BC40400W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00B1112BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Peter Thompson
สำรองสำหรับ:สำนักวิชาแพทยศาสตร์ ทุกชั้นปี40-31-9
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5209
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5210
หมายเหตุ: สำหรับนศ.ปี 2 แพทย์
  10 จันทร์08:00-09:00B1114BC40400W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00B1114BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Daniel Yates
สำรองสำหรับ:สำนักวิชาแพทยศาสตร์ ทุกชั้นปี40-38-2
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5209
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5210
หมายเหตุ: สำหรับนศ.ปี 2 แพทย์
  11 จันทร์08:00-09:00B1116BC40400W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00B1116BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Jason Robert Biscombe
สำรองสำหรับ:สำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ ชั้นปี 240-28-12
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5209
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5210
หมายเหตุ: สำหรับนศ.ปี 2 แพทย์ ทันตแพทย์
  12 จันทร์08:00-09:00B1118BC40400W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00B1118BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Kenneth Ray Wingate
สำรองสำหรับ:สำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ ชั้นปี 211-1-10
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5201
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5202
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5205
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5206
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5209
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5210
หมายเหตุ: สำหรับนศ.ปี 2 ทันตแพทย์
  13 จันทร์08:00-09:00B1120BL40400W    
  พุธ08:00-10:00B1120BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์กนกทิพย์ อังศ์ธราธร
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-0-40
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5201
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5202
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5203
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5204
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5206
  14 จันทร์08:00-09:00B1134BL40400W    
  พุธ08:00-10:00B1134BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์ ดร.จิตพนัส สุวรรณเทพ
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-31-9
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5201
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5202
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5204
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5205
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5206
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5209
  15 จันทร์08:00-09:00B1202BL41392W    
  พุธ08:00-10:00B1202BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์ ดร.สิรินทร ศรีโพธิ์
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-34-6
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5201
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5202
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5204
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5205
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5206
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5209
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5210
  16 จันทร์16:00-17:00B1116BL40391W    
  พุธ15:00-17:00B1116BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กุลภักดิ์ กองสุวรรณกุล
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-22-18
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5201
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5202
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5204
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5205
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5206
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5207
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5209
  17 จันทร์16:00-17:00B1118BC40391W    
  พุธ15:00-17:00B1118BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์ ดร.พีรศักดิ์ สิริโยธิน
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-38-2
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5201
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5202
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5204
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5205
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5206
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5209
  18 จันทร์08:00-09:00B1204BC40400W    
  พุธ08:00-10:00B1204BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
นางสาวนิลวรรณ นิ้วประสิทธิ์
สำรองสำหรับ: ปี 2 ขึ้นไป40-2-38
สอบประจำภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5201
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5202
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5203
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5204
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5205
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5206
6 มี.ค. 2562 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B2 ห้อง B5209
Course Description

หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  B = วิชาเสริมพื้นฐาน  E = วิชาเลือกเฉพาะสาขา  F = วิชาเลือกเสรี  M = วิชาพื้นฐาน  W = วิชาบังคับ  X = - ยังไม่กำหนด
   
      
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact : ศูนย์บริการการศึกษา อาคารเรียนรวม 2 ทุกวันทำการ เวลา 8.30-16.30 น.